Menene vibrator yake yi?
A cikin kalma.Manufarta ita ce ta taimaka wa wayar ta sami abin da aka kwaikwayi na jijjiga, yana baiwa masu amfani da kwatancen tunasarwa ban da sauti (auditory).
Amma a gaskiya, "vibration Motors"Haka kuma za a iya raba kashi uku ko tara maki, kuma ingantattun injunan girgiza suna yawan kawo babban ci gaba ga gwaninta.
A cikin zamanin da m allon wayar hannu, m vibration motor kuma iya gyara ga rashin ma'anar gaskiya bayan da jiki button, samar da m da kyau kwarai m gwaninta.Wannan zai zama wani sabon shugabanci ga wayar hannu masana'antun su nuna su. ikhlasi da ƙarfi.
Rukuni biyu na injunan girgiza
A faffadar ma'ana, injinan girgizar da ake amfani da su a cikin masana'antar wayar hannu gabaɗaya sun kasu zuwa nau'i biyu:rotor Motorskumalinzamin motoci.
Bari mu fara da injin rotor.
Motar na'ura mai juyi tana motsawa ta hanyar filin maganadisu da ke haifar da wutar lantarki don juyawa don haka ya haifar da rawar jiki. Babban fa'ida shine fasaha mai girma da ƙananan farashi.
Saboda wannan ne, na'urorin wayoyin hannu na yau da kullun suna amfani da injin rotor.Amma fassarorinsa daidai suke a bayyane, irin su jinkirin, jinkirin, amsawar farawa mara jagora da ƙarancin ƙwarewar mai amfani.
Motar mai linzamin kwamfuta, duk da haka, wani injin injin ne wanda kai tsaye yana jujjuya makamashin lantarki zuwa makamashin injina na linzamin kwamfuta ta hanyar dogaro da toshe taro na bazara wanda ke motsawa cikin sigar madaidaiciyar ciki.
Babban abũbuwan amfãni shine amsawar farawa mai sauri da tsabta, kyakkyawar rawar jiki (ana iya samar da matakan da yawa na ra'ayoyin tactile ta hanyar daidaitawa), ƙananan hasara na makamashi, da jitter jagora.
Ta yin haka, wayar kuma za ta iya samun gogewa mai ƙarfi kwatankwacin maɓalli na zahiri, kuma ta ba da ƙarin ingantacciyar amsa da ingantacciyar amsa tare da ƙungiyoyin fage masu dacewa.
Mafi kyawun misali shine "Tick" tactile feedback da aka samar lokacin da agogon iPhone ya daidaita motar lokaci. (iPhone7 da sama)
Bugu da ƙari, buɗewar API ɗin motsi na motsi na iya ba da damar samun damar aikace-aikacen ɓangare na uku da wasanni, yana kawo sabon ƙwarewar hulɗar da ke cike da nishaɗi.Misali, amfani da hanyar shigar da Gboard da wasan Florence na iya haifar da kyakkyawan ra'ayi na girgiza.
Duk da haka, ya kamata a lura cewa bisa ga daban-daban Tsarin, mikakke Motors za a iya kara zuwa kashi biyu iri:
madauwari (tsawon tsayi) motar linzamin kwamfuta: z-axis girgiza sama da ƙasa, gajeriyar bugun motsa jiki, ƙarfin rawar jiki mai rauni, ɗan gajeren lokaci, ƙwarewar gabaɗaya;
Motar layin layi na gefe:XY axis yana rawar jiki a cikin kwatance huɗu, tare da dogon tafiya, ƙarfi mai ƙarfi, tsayin tsayi, ƙwarewa mai kyau.
Ɗauki samfurori masu amfani alal misali, samfuran da ke amfani da injunan layi na madauwari sun haɗa da jerin flagship samsung (S9, Note10, S10 series).
Babban samfuran da ke amfani da injunan layi na gefe sune iPhone (6s, 7, 8, X series) da meizu (15, 16 series).
Me yasa ba a amfani da injin masu linzamin kwamfuta ko'ina
Yanzu da aka ƙara motar linzamin kwamfuta, ƙwarewar za a iya ingantawa sosai. Don haka me yasa masana'antun ba su yi amfani da shi sosai ba? Akwai dalilai guda uku.
1. Yawan tsada
Dangane da rahotannin sarkar samar da kayayyaki na baya, injin layin layi na gefe a cikin ƙirar iPhone 7/7 Plus yana kusan $10.
Galibin wayoyin android masu matsakaicin matsayi zuwa sama, akasin haka, suna amfani da injunan layi na yau da kullun waɗanda farashinsu ya kai kusan $1.
Irin wannan babban rarrabuwar farashin farashi, da kuma bin yanayin kasuwar "mai tsada", akwai masana'antun da yawa da ke shirye su bi su?
2. Ya girma
Bugu da ƙari ga farashi mai yawa, ingantacciyar motar linzamin kwamfuta kuma tana da girma sosai. Za mu iya gani ta hanyar kwatanta hotuna na ciki na sabuwar iPhone XS Max da samsung S10 +.
Ba shi da sauƙi ga wayowin komai da ruwan, wanda sararin ciki yana da tsada sosai, don kiyaye babban sawun na'urorin girgiza.
Apple, ba shakka, ya biya farashin ƙaramin baturi da gajeriyar rayuwar batir.
3. Gyaran Algorithm
Ba kamar abin da kuke tunani ba, ra'ayin tactile ɗin da injin girgiza ya haifar kuma ana tsara shi ta algorithms.
Wannan yana nufin ba wai kawai masana'antun suna kashe kuɗi masu yawa ba, amma injiniyoyi kuma dole ne su kashe lokaci mai yawa don gano yadda maɓallai na zahiri daban-daban suke ji a zahiri, da yin amfani da injunan layi don kwaikwaya su daidai, ta yadda za su iya kera su a zahiri. kyau kwarai tactile feedback.
Ma'anar kyakkyawan ra'ayi na tactile
A zamanin PC, fitowar na'urori biyu masu mu'amala, keyboard da linzamin kwamfuta, yana ba mutane ƙarin ra'ayi mai hankali.
Wannan ma'anar kasancewa "da gaske a cikin wasan" ya kuma ba da babban haɓaka ga kwamfutoci a kasuwa mai yawa.
Ka yi tunanin yadda za mu iya shiga cikin sauri zuwa kwamfuta ba tare da ra'ayin tactile na madannai ko linzamin kwamfuta ba.
Don haka, zuwa wani lokaci, ƙwarewar mu'amalar kwamfuta ta ɗan adam tana buƙatar ƙarin ra'ayi na gaske tare da gogewar gani da ji.
Da zuwan zamanin cikakken allo a cikin kasuwar wayar hannu, ƙirar ID ɗin wayar ta ƙara haɓaka, kuma a baya mun yi tunanin cewa babban allo mai inci 6, yanzu ana iya kiran shi ƙaramin injin allo, ɗauki flagship mi 9 se. Layar 5.97-inch.
Dukkanmu muna iya ganin cewa an cire maɓallan injina a hankali a hankali, kuma aikin wayar yana ƙara dogaro da taɓawa da maɓalli.
Ra'ayin haptic na maɓallan inji na gargajiya yana zama ƙasa da amfani, kuma ana ƙara haɓaka rashin amfanin injinan rotor na gargajiya.
Juyin halittar cikakken allo
Dangane da wannan, masana'antun da ke kula da ƙwarewar mai amfani, irin su apple, Google da samsung, suma sun ci gaba da haɗa maɓallan kama-da-wane da aikin karimci tare da ingantattun injunan girgiza don ba da ƙwarewar amsawa mai kama da ko ma fiye da maɓallan inji, zama mafi kyawun mafita. a wannan zamanin.
Ta wannan hanyar, a cikin zamanin cikakken allo na wayoyin hannu, ba za mu iya jin daɗin ci gaban gani kawai akan allon ba, har ma da jin daɗi da ra'ayi na gaske a cikin shafuka da ayyuka daban-daban.
Mafi mahimmanci, shi ma yana sa na'urorin lantarki da ke tare da mu na tsawon lokaci mafi tsawo a kowace rana sun zama "mutum" fiye da injin sanyi kawai.
Kuna iya son:
Lokacin aikawa: Agusta-26-2019